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MAONGEZI NA 
XIOMARA 

kuhusu Kuwa Mpya 

katika kikundi cha 

Wasichana.
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Xiomara (inatamkwa she-o-MA-ra) ni kutoka Chiapas, 

ni jimbo huko Mexico kusini. Amehamia hivi karibuni 

katika kikundi cha Wasichana.

KWA AJILI  
YA WATOTO  
WAKUBWA

Je, kuna wasichana 
wengine wa umri 
wako katika kata yako?
Ni mimi tu. Pia huko shu-
leni mimi ni muumini 
pekee wa Kanisa katika 
darasa langu.

Je, ni vigumu kuwa 
muumini pekee wa 
Kanisa shuleni?
Hapana. Marafiki zangu 
wote wanajua kuwa mimi 
nafuata dini tofauti na 
wao, lakini hawanitendei 
lolote la tofauti.

Je, ilikuwaje kwenda 
hekaluni kwa mara ya 
kwanza?
Ilikuwa siku maalumu 
sana. Kuingia ndani ya 
hekalu la Bwana lilikuwa 
tukio la kiroho. Daima 
nimekuwa nikitaka kwe-
nda hekaluni. Katika Msi-
ngi tuliimba, “Napenda 
kuona hekalu. Nitaenda 
huko siku moja.” Sasa 
naweza kusema, “Napenda 
kwenda hekaluni.”

Mara hiyo ya kwanza 
hekaluni, nilifanya ubatizo 
kwa baadhi ya mashangazi 
zangu, baadhi ya ndugu 

wa bibi yangu (mama 
wa mama yangu) na 
watu wengine nisi-
owajua. Hekalu na 
historia ya familia ni 
sehemu ya ushuhu-
da wangu.

Ni shughuli gani za 
burudani umefanya 
pamoja na kikundi 
chako cha Wasichana?
Kutengeneza biskuti! Tuli-
tengeneza biskuti 150. 
Halafu tukala pamoja na 
watu wengine. Shughuli za 
Wasichana zinaburudisha. 
Zimejaa masomo mazuri, 
uhamasishaji na mwo-
ngozo ili kutusaidia kuwa 
wamisionari wa baadaye.

Je, nini unakipenda 
zaidi kuhusu kuwa 
katika kikundi cha 
Wasichana?
Napenda kujifunza zai-
di kuhusu Mwokozi na 
mpango wa wokovu. Ni 
baraka kubwa kufanya 
kazi ya historia ya familia. 
Napenda kufanya ubatizo 
ili kuwapatia matumaini 
ndugu zangu ambao tayari 
wameiaga dunia hii.

Napenda kuwa katika pro-
gramu ya Wasichana!

Kwanza, tunataka 
tukujue.
Unafanya nini kwa ajili 
ya kujiburudisha?
Naendesha baiskeli yangu, 
nacheza soka na kupika. 
Pendeleo langu la kitu cha 
kupika ni quesadillas!

Je, unapenda rangi gani?
Manjano.

Ni kitu gani ulikita-
zamia zaidi kuhusu 
kuhama kwako kuto-
ka Msingi kuja kwa 
Wasichana.
Nilikuwa na shauku kubwa 
ya kwenda hekaluni na 
kufanya ubatizo.

Je, ulihisije kuhusu 
kwenda kikundi cha 
Wasichana kwa mara 
ya kwanza?
Mara ya kwanza iliku-
wa vigumu. Nilikuwa na 
hofu kuhusu wasichana 
wakubwa wangefikiri nini 
kuhusu mimi. Nilikuwa na 
wasiwasi kidogo hadi pale 
wote tulipoenda hekaluni 
kwa pamoja. Hapo ndipo 
tulipokuja kuwa marafiki 
wazuri.


